24 อนิเมะประทับใจ “Kami Kai Theater” ในงาน ACE 2013

ผ่านจากงาน Tokyo International Anime Fair กันมา อีกอาทิตย์นึงก็เป็นคิวของ Anime Contents Expo (ACE) 2013 งานในวงการการ์ตูนญี่ปุ่นอีกงานกันต่อเลย ในระหว่างวันที่ 30 – 31 มีนาคม 2013 ซึ่งในปีนี้จัดขึ้นเป็นครั้งที่ 2 แล้ว และในงานนี้ทางนิตยสาร Newtype ก็ได้มีการจัดฉายอนิเมะแบบพิเศษในชื่อ Kami Kai Theater ขึ้นมา โดยจะเป็นการนำเอาอนิเมะ 24 เรื่อง เรื่องละหนึ่งตอน ที่เป็นผลงานสร้างชื่อให้เป็นที่จดจำกันในวงการอนิเมะระหว่างปี 2002 – 2012 มาให้ได้ชมกันตลอดงานทั้ง 2 วัน โดยอนิเมะทั้ง 24 ตอน ก็คัดเลือกมาจากทั้งการโหวตของแฟนๆ บรรณาธิการของ Newtype และสองนักพากย์ Ayane Sakura และ Saori Hayami นั่นเอง ส่วนจะมีเรื่องอะไรและเป็นตอนไหนบ้างนั้นมาดูกัน


อนิเมะที่จะฉายในวันที่ 30 มีนาคม

Program 1 เลือกโดย Newtype

Suzumiya Haruhi no Yuutsu ตอนที่ 12 “Live Alive”

Program 2 เลือกโดย Newtype

Toradora ตอนที่ 16 “One Step Forward”

Program 3 เลือกโดยการโหวตของแฟนๆ

Strike Witches 2 ตอนที่ 6 “Higher than the Sky”

 

Program 4 เลือกโดย Saori Hayami

Fruits Basket ตอนที่ 1 “The Strangest Day”

Program 5 เลือกโดยการโหวตของแฟนๆ

IDOLM@STER ตอนที่ 20 “Promise”

Program 6 เลือกโดยการโหวตของแฟนๆ

Angel Beats! ตอนที่ 10 “Goodbye Days”

Program 7 เลือกโดยการโหวตของแฟนๆ

Fate/Zero ตอนที่ 23 “The Ocean at the End of the World”

Program 8 เลือกโดยการโหวตของแฟนๆ

Utano ☆ Price Sama♪ MajiLOVE1000% ตอนที่ 13 “MajiLOVE1000%”

Program 9 เลือกโดยการโหวตของแฟนๆ

Anohana ตอนที่ 11 “The Flower That Bloomed That Summer”

Program 10 เลือกโดย Newtype

STEINS;GATE ตอนที่ 23 “Open The Steins Gate”

Program 11 เลือกโดยการโหวตของแฟนๆ

Mahou Shoujo Madoka Magica Episode 10 “I Won’t Rely On Anyone Anymore”

Program 12 เลือกโดยการโหวตของแฟนๆ

Code Geass: Lelouch of the Rebellion R2 TURN 25 “Re;”

อนิเมะที่จะฉายในวันที่ 31 มีนาคม

Program 1 เลือกโดยการโหวตของแฟนๆ

Bakemonogatari ตอนที่ 12 “TSUBASA Cat, Part 2″

Program 2 เลือกโดย Newtype

Ghost in the Shell: Stand Alone Complex ตอนที่ 26 “C: Public Security Section 9, Once Again – STAND ALONE COMPLEX”

Program 3 เลือกโดยการโหวตของแฟนๆ

K-ON!! ตอนที่ 24 “Graduation Ceremony!”

Program 4 เลือกโดย Newtype

NARUTO ตอนที่ 133 “A Plea from a Friend”

 

Program 5 เลือกโดย Newtype

To Aru Kagaku no Railgun ตอนที่ 24 “Dear My Friends”

24-anime-episodes-selected-for-kami-kai-theater-at-ace-2013-24

Program 6 TBD

ตอนเขียนข่าวนี้ยังไม่เปิดเผยข้อมูล

Program 7 เลือกโดย Ayane Sakura

Yondemasuyo Azazel-san ตอนที่ 9 ” “Strawberry Warrior Appears, nyorin””

 

Program 8 เลือกโดย Newtype

Gintama ตอนที่ 150 “If You Can’t Beat Them, Join Them”

 

Program 9 เลือกโดย Newtype

The Tatami Galaxy ตอนที่ 11 “The End of the 4½ Tatami Age”

 

Program 10 เลือกโดยการโหวตของแฟนๆ

s-CRY-ed ตอนที่ 26 “Dream”

 

Program 11 เลือกโดยการโหวตของแฟนๆ

Tengen Toppa Gurren Lagann ตอนที่ 8 “Later, Buddy”

 

Program 12 เลือกโดยการโหวตของแฟนๆ

Clannad After Story ตอนที่ 18 “The Ends of the Earth”

 ดูแล้วส่วนใหญ่จะเป็นอนิเมะที่มีฉากประทับใจแบบเรียกน้ำตากันเสียเป็น ส่วนใหญ่เลยแฮะ แล้วอนิเมะแต่ละเรื่องที่ถูกเลือกมานี่ก็มีทุกรสทุกแนวเลย ถ้าใครที่ได้ไปงานก็คงจะได้ชมกันบนจอใหญ่ๆ ล่ะนะ (ฮา)

———————————————————–—
Source : akibatan
-Fanthai-Media-